หน้าแรกยูโรป้า ลีกปรีวิวยูฟ่า ยูโรปาลีก : "เลสเตอร์"ขอแชมป์กลุ่มลุ้นเฮเหนือเออีเค

ปรีวิวยูฟ่า ยูโรปาลีก : “เลสเตอร์”ขอแชมป์กลุ่มลุ้นเฮเหนือเออีเค

ยูฟ่า ยูโรปาลีก (รอบแบ่งกลุ่ม นัดสุดท้าย กลุ่ม จี)
เลสเตอร์-เออีเค เอเธนส์
สนาม : เลสเตอร์ ซิตี้ สเตเดี้ยม
เวลา : 03.00 น.

เลสเตอร์
นักเตะเจ็บ – ดาเนี่ยล อมาร์ตี้, ทิโมธี คาสตาเญ่, ริคาร์โด้ เปไรร่า
เช็กความฟิต – ชักลาร์ โซยุนคู

แม้จะลอยลำเข้าสู่รอบ 32 ทีมสุดท้ายไปแล้ว สำหรับ เลสเตอร์ ทีมดังแห่งศึกพรีเมียร์ลีก อังกฤษ ซึ่งยังคงเป็นทีมจ่าฝูงของกลุ่ม แข่ง 5 นัด มี 10 แต้ม แต่ยังหวังคว้าชัยเป็นอันดับแรกเพื่อการันตีการเป็นแชมป์กลุ่มแบบไม่ต้องสนใจผลของอีกคู่ เพราะตอนนี้มีคะแนนเท่ากับ บราก้า ทีมอันดับ 2 แต่ถือความได้เปรียบในเรื่องของสถิติการพบกันเองตามกฎ “เฮด-ทู-เฮด” ที่เหนือกว่า คาดว่ากุนซือ เบรนแดน รอดเจอร์ส จะให้พวกตัวสำรองลงสนามในถ้วยรายการนี้เหมือนเดิม นำทัพโดย เวส มอร์แกน, ฮัมซ่า เชาดูรี่, เซนกิซ อุนแดร์ รวมถึง เคเลชี่ อีเฮียนาโช่

เออีเค เอเธนส์
ติดโทษแบน – เอมานูเอล ซาปาต้า

ตกรอบเรียบร้อยแล้ว สำหรับ เออีเค เอเธนส์ ทีมจากลีกลูกหนังกรีซ ซึ่งรั้งตำแหน่งบ๊วยอันดับ 4 แข่ง 5 นัด มี 3 คะแนน คาดว่ากุนซือ มัสซิโม คาร์เรร่า จะปรับทัพบางตำแหน่ง แต่ยังพร้อมให้พวกแข้งหลักลงสนามหลายคนเลย ไม่ว่าจะเป็น เฮลเดอร์ โลเปซ, อังเดร ซิโมเอส, เปตรอส มันตาลอส, มาร์โก้ ลิวาย่า และ คริสตอส แอลบานิส

ผลที่คาด – เลสเตอร์ ชนะ เออีเค เอเธนส์ 2-1

โปรแกรมฟุตบอลยูฟ่า ยูโรปาลีก
กลุ่ม เอ
00.55 น. ยัง บอยส์ พบ ซีเอฟอาร์ คลูจ
00.55 น. ซีเอสเคเอ โซเฟีย พบ โรม่า

กลุ่ม บี
00.55 น. ดันดอล์ค พบ อาร์เซน่อล
00.55 น. ราปิด เวียนนา พบ โมลด์

กลุ่ม ซี
00.55 น. ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น พบ สลาเวีย ปราก
00.55 น. ฮาโปเอล เบียร์ เชว่า พบ นีซ

กลุ่ม ดี
00.55 น. สตองดาร์ ลิแอช พบ เบนฟิก้า
00.55 น. เลช พอซนัน พบ เรนเจอร์ส

กลุ่ม อี
00.55 น. พีเอสวี – โอโมเนีย นิโคเซีย
00.55 น. พีเอโอเค – กรานาด้า

กลุ่ม เอฟ
00.55 น. นาโปลี พบ เรอัล โซเซียดาด
00.55 น. ริเยก้า พบ อาแซด

กลุ่ม จี
03.00 น. บราก้า พบ ซอร์ย่า
03.00 น. เลสเตอร์ ซิตี้ พบ เออีเค เอเธนส์

กลุ่ม เอช
03.00 น. เซลติก พบ ลีลล์
03.00 น. สปาร์ต้า ปราก พบ เอซี มิลาน

กลุ่ม ไอ
03.00 น. มัคคาบี้ เทล อาวีฟ พบ ซิวาสสปอร์
03.00 น. บีญาร์เรอัล พบ คาราบัก

กลุ่ม เจ
03.00 น. สเปอร์ส พบ อันท์เวิร์ป
03.00 น. ลูโดโกเร็ทส์ พบ แอลเอเอสเค ลินซ์

กลุ่ม เค
03.00 น. ดินาโม ซาเกร็บ พบ ซีเอสเคเอ มอสโก
03.00 น. โวลฟ์สแบร์เกอร์ พบ เฟเยนูร์ด

กลุ่ม แอล
03.00 น. ฮอฟเฟ่นไฮม์ พบ เกนท์
03.00 น. สโลวาน ลิเบอเรช พบ เรดสตาร์ เบลเกรด

RELATED ARTICLES

ทิ้งคำตอบไว้

กรุณาใส่ความคิดเห็นของคุณ!
กรุณาใส่ชื่อของคุณที่นี่

Most Popular